✨ ਸ਼ੁੱਧ ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ · ਥਾਰ ਮਾਰੂਥਲ ਦੀ ਅਸਲ ਫ਼ਸਲ · ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ WhatsApp ਕੋਰੀਅਰ
ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ ਲੋਗੋBARMERJ E E R A
★★★★★4.9 / 5· 1,420+ ਘਰੇਲੂ ਰਸੋਈ ਆਰਡਰ

ਅਸਲੀ ਬਾੜਮੇਰ ਸਾਬਤ ਜੀਰਾ (Original Barmer Cumin)

ਪੱਛਮੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਬਾੜਮੇਰ ਦੀ ਖਣਿਜ ਭਰਪੂਰ ਮਾਰੂਥਲੀ ਮਿੱਟੀ ਤੋਂ ਸਿੱਧਾ ਪ੍ਰਾਪਤ। ਉੱਚ ਕੁਦਰਤੀ ਖੁਸ਼ਬੂਦਾਰ ਤੇਲ, ਦੇਸੀ ਘਿਓ ਵਿੱਚ ਲਾਜਵਾਬ ਤੜਕਾ ਅਤੇ 100% ਮਿਲਾਵਟ ਰਹਿਤ ਦਾਣੇ।

₹300₹36017% ਬੱਚਤ(₹60 ਪ੍ਰਤੀ 100 ਗ੍ਰਾਮ)
ਪੈਕੇਟ ਦਾ ਆਕਾਰ ਚੁਣੋ:ਖੇਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਿੱਧਾ ਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ
250 ਗ੍ਰਾਮ₹150
ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪਸੰਦੀਦਾ500 ਗ੍ਰਾਮ₹300
ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਬੱਚਤ1 ਕਿਲੋ₹600
⚡24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰਵਾਨਾ
📦ਸੀਲਬੰਦ ਪਾਊਚ
🛡️FSSAI #22226007001690
✓
100% ਸਿੰਗਲ ਓਰੀਜਿਨਬਾੜਮੇਰ ਥਾਰ ਮਾਰੂਥਲ ਦੀ ਫ਼ਸਲ
₹
ਸਿੱਧਾ ₹60/100g ਭਾਅਪਾਰਦਰਸ਼ੀ ਅਤੇ ਇਕਸਾਰ ਕੀਮਤ
📦
ਤਾਜ਼ਗੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਬੂ ਸੀਲਨਮੀ-ਮੁਕਤ ਮਲਟੀਲੇਅਰ ਪਾਊਚ
💬
ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਕੋਰੀਅਰWhatsApp ਟਰੈਕਿੰਗ ਸਹੂਲਤ

ਗੁਣਵੱਤਾ ਤੁਲਨਾ

ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ ਬਨਾਮ ਆਮ ਬਾਜ਼ਾਰੀ ਜੀਰਾ

ਗੁਣਵੱਤਾ ਪੈਮਾਨਾ🌾 ਅਸਲੀ ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ🏪 ਆਮ ਬਾਜ਼ਾਰੀ ਜੀਰਾ
ਕੁਦਰਤੀ ਤੇਲ (Volatile Oil)ਵੱਧ (3.5%–4.2%) · ਤੇਜ਼ ਖੁਸ਼ਬੂਘੱਟ (<2%) · ਫਿੱਕਾ ਸਵਾਦ
ਜੀਰੇ ਦਾ ਮੂਲ (Origin)100% ਬਾੜਮੇਰ (ਰਾਜਸਥਾਨ)ਮਿਲਾਵਟੀ / ਅਣਜਾਣ ਮੰਡੀਆਂ
ਸਫ਼ਾਈ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗਧੁੱਪੇ ਸੁਕਾਇਆ & ਏਅਰ-ਕਲੀਨਡ (0% ਪਾਲਿਸ਼)ਕੈਮੀਕਲ ਪਾਲਿਸ਼ ਜਾਂ ਸਲਫ਼ਰ
ਤੜਕੇ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਬੂਗਰਮ ਘਿਓ ਵਿੱਚ ਤੁਰੰਤ ਤੜਕਦਾ ਅਤੇ ਮਹਿਕ ਛੱਡਦਾ ਹੈਘੱਟ ਮਹਿਕ, ਛੇਤੀ ਸੜ ਜਾਂਦਾ ਹੈ
ਪੈਕਿੰਗ ਮਿਆਰਫੂਡ-ਗ੍ਰੇਡ ਸੀਲਬੰਦ ਪਾਊਚਪਤਲਾ ਪਲਾਸਟਿਕ ਲਿਫ਼ਾਫ਼ਾ

ਪੈਕੇਟ ਅਨੁਸਾਰ ਚੋਣ

ਤੁਹਾਡੀ ਰਸੋਈ ਲਈ ਸ਼ੁੱਧ ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ

ਸਾਰੇ ਪੈਕੇਟ ਦੇਖੋ

ਥਾਰ ਮਾਰੂਥਲ ਦਾ ਅਸਲ ਸਾਬਤ ਜੀਰਾ 3 ਸੁਵਿਧਾਜਨਕ ਪੈਕੇਟਾਂ ਵਿੱਚ ਉਪਲਬਧ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਪੈਕੇਟਾਂ ਦਾ ਮੁੱਢਲਾ ਭਾਅ ₹60 ਪ੍ਰਤੀ 100 ਗ੍ਰਾਮ ਹੈ।

17% ਛੋਟਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ 250g ਪੈਕੇਟ
★★★★★ 4.9
250g ਪੈਕ

ਬਾੜਮੇਰ ਸਾਬਤ ਜੀਰਾ (250g)

ਛੋਟੀ ਰਸੋਈ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਤਾਜ਼ੇ ਤੜਕੇ ਲਈ ਉੱਤਮ ਟ੍ਰਾਇਲ ਪੈਕ।

  • ✓ 100% ਬਾੜਮੇਰ ਓਰੀਜਿਨ
  • ✓ ਉੱਚ ਕੁਦਰਤੀ ਤੇਲ (3.5%+)
  • ✓ ਏਅਰਟਾਈਟ ਸੀਲ
₹150₹180₹30 ਬੱਚਤ₹60/100g · ਕੋਰੀਅਰ ਵੱਖਰਾ
ਆਰਡਰ
17% ਛੋਟਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ 1kg ਪੈਕੇਟ
★★★★★ 5.0
1kg ਵੈਲਿਊ ਪੈਕ

ਬਾੜਮੇਰ ਸਾਬਤ ਜੀਰਾ (1kg)

ਪੂਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਰਸੋਈ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਬੱਚਤ ਵਾਲਾ ਪੈਕ।

  • ✓ 100% ਬਾੜਮੇਰ ਓਰੀਜਿਨ
  • ✓ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਬੱਚਤ
  • ✓ ਏਅਰਟਾਈਟ ਸੀਲ
₹600₹720₹120 ਬੱਚਤ₹60/100g · ਕੋਰੀਅਰ ਵੱਖਰਾ
ਆਰਡਰ

ਰਸੋਈ ਦੀ ਕਲਾ

ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰੇ ਨਾਲ ਬਣਾਓ ਲਾਜਵਾਬ ਪਕਵਾਨ

ਦੇਸੀ ਘਿਓ ਦਾ ਤੜਕਾ, ਸ਼ਾਹੀ ਜੀਰਾ ਰਾਈਸ, ਭੁੰਨਿਆ ਜੀਰਾ ਰਾਇਤਾ ਅਤੇ ਸਵੇਰ ਦਾ ਜੀਰਾ ਡੀਟੌਕਸ ਪਾਣੀ।

ਦੇਸੀ ਘਿਓ ਦਾ ਖੁਸ਼ਬੂਦਾਰ ਤੜਕਾ

ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰੇ ਵਿੱਚ ਕੁਦਰਤੀ ਤੇਲ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵੱਧ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਗਰਮ ਘਿਓ ਵਿੱਚ ਪੈਂਦਿਆਂ ਹੀ ਲਾਜਵਾਬ ਮਹਿਕ ਛੱਡਦੀ ਹੈ।

⏱️ ਸਮਾਂ: 3 ਮਿੰਟ🔥 ਸੇਕ: ਦਰਮਿਆਨਾ (170°C)🧈 ਬੇਸ: ਸ਼ੁੱਧ ਦੇਸੀ ਘਿਓ
  • ਕਦਮ 1: ਤੜਕੇ ਵਾਲੀ ਕੜਾਹੀ ਵਿੱਚ 2 ਚਮਚੇ ਦੇਸੀ ਘਿਓ ਗਰਮ ਕਰੋ।
  • ਕਦਮ 2: 1 ਚਮਚਾ ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ ਪਾਓ ਅਤੇ 5–7 ਸਕਿੰਟ ਤੜਕਣ ਦਿਓ।
  • ਕਦਮ 3: ਲਸਣ, ਸੁੱਕੀ ਲਾਲ ਮਿਰਚ ਤੇ ਹਿੰਗ ਪਾ ਕੇ ਤੁਰੰਤ ਦਾਲ ਵਿੱਚ ਤੜਕਾ ਲਗਾਓ।
💡 ਸ਼ੈੱਫ ਟਿੱਪ: ਘਿਓ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗਰਮ ਨਾ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਜੀਰੇ ਦਾ ਕੁਦਰਤੀ ਤੇਲ ਸੜੇ ਨਾ।
ਤੜਕੇ ਲਈ ਜੀਰਾ

ਸ਼ਾਹੀ ਜੀਰਾ ਰਾਈਸ

ਲੰਮੇ ਬਾਸਮਤੀ ਚੌਲਾਂ ਅਤੇ ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰੇ ਦੇ ਨਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਮਸਾਲਿਆਂ ਦਾ ਸੁਮੇਲ।

⏱️ ਸਮਾਂ: 15 ਮਿੰਟ🌾 ਚੌਲ: ਬਾਸਮਤੀ✨ ਸਵਾਦ: ਸ਼ਾਹੀ
  • ਕਦਮ 1: 1 ਚਮਚ ਘਿਓ ਵਿੱਚ 1.5 ਚਮਚ ਜੀਰਾ ਅਤੇ ਖੜ੍ਹੇ ਮਸਾਲੇ ਭੁੰਨੋ।
  • ਕਦਮ 2: ਭਿੱਜੇ ਬਾਸਮਤੀ ਚੌਲ ਪਾ ਕੇ 1 ਮਿੰਟ ਘਿਓ ਵਿੱਚ ਹਲਕਾ ਹਿਲਾਓ।
  • ਕਦਮ 3: ਉਬਲਦਾ ਪਾਣੀ ਪਾ ਕੇ ਢੱਕ ਦਿਓ ਅਤੇ 12 ਮਿੰਟ ਹਲਕੀ ਅੱਗ 'ਤੇ ਪਕਾਓ।
💡 ਸ਼ੈੱਫ ਟਿੱਪ: ਘਿਓ ਵਿੱਚ ਭੁੰਨੇ ਜੀਰੇ ਨਾਲ ਚੌਲਾਂ ਦਾ ਦਾਣਾ ਖਿੜਿਆ-ਖਿੜਿਆ ਤੇ ਖੁਸ਼ਬੂਦਾਰ ਬਣਦਾ ਹੈ।
ਜੀਰਾ ਰਾਈਸ

ਭੁੰਨਿਆ ਜੀਰਾ ਪਾਊਡਰ (ਰਾਇਤਾ ਤੇ ਲੱਸੀ)

ਤਾਜ਼ਾ ਭੁੰਨਿਆ ਜੀਰਾ ਰਾਇਤੇ, ਦਹੀਂ ਭੱਲਿਆਂ ਅਤੇ ਲੱਸੀ ਦਾ ਸਵਾਦ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

⏱️ ਭੁੰਨਣਾ: 4 ਮਿੰਟ🍳 ਤਵਾ: ਲੋਹੇ ਦਾ ਤਵਾ🧂 ਸਵਾਦ: ਸੌਂਧੀ ਮਹਿਕ
  • ਕਦਮ 1: ਸੁੱਕੇ ਲੋਹੇ ਦੇ ਤਵੇ 'ਤੇ 4 ਚਮਚੇ ਜੀਰਾ ਹਲਕੀ ਅੱਗ 'ਤੇ ਪਾਓ।
  • ਕਦਮ 2: 3–4 ਮਿੰਟ ਲਗਾਤਾਰ ਹਿਲਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਭੂਰਾ ਹੋਣ ਤੱਕ ਭੁੰਨੋ।
  • ਕਦਮ 3: ਠੰਢਾ ਹੋਣ 'ਤੇ ਕੂੰਡੇ-ਘੋਟਣੇ ਵਿੱਚ ਦਰਦਰਾ ਪੀਸ ਲਓ।
💡 ਸ਼ੈੱਫ ਟਿੱਪ: ਤਾਜ਼ੇ ਭੁੰਨੇ ਜੀਰੇ ਦੀ ਖੁਸ਼ਬੂ ਬਾਜ਼ਾਰੀ ਪਾਊਡਰ ਨਾਲੋਂ 5 ਗੁਣਾ ਵੱਧ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।
ਭੁੰਨਿਆ ਜੀਰਾ

ਸਵੇਰ ਦਾ ਜੀਰਾ ਡੀਟੌਕਸ ਪਾਣੀ

ਹਾਜ਼ਮੇ ਅਤੇ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਲਈ ਆਯੁਰਵੇਦ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਗੁਣਕਾਰੀ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਪੀਣ ਵਾਲਾ ਪਦਾਰਥ।

⏱️ ਭਿਓਣਾ: ਸਾਰੀ ਰਾਤ (8 ਘੰਟੇ)🍵 ਸਵਾਦ: ਹਲਕਾ ਤੇ ਕੁਦਰਤੀ💧 100% ਸ਼ੁੱਧ
  • ਕਦਮ 1: 1 ਗਲਾਸ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ 1 ਚਮਚ ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ ਸਾਰੀ ਰਾਤ ਭਿਓਂ ਕੇ ਰੱਖੋ।
  • ਕਦਮ 2: ਸਵੇਰੇ 3–4 ਮਿੰਟ ਸੁਨਹਿਰੀ ਰੰਗ ਆਉਣ ਤੱਕ ਉਬਾਲੋ।
  • ਕਦਮ 3: ਛਾਣ ਕੇ ਕੋਸਾ-ਕੋਸਾ ਖਾਲੀ ਪੇਟ ਪੀਓ।
💡 ਸ਼ੈੱਫ ਟਿੱਪ: ਬਿਨਾਂ ਪਾਲਿਸ਼ ਦਾ ਜੀਰਾ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਪੂਰੇ ਕੁਦਰਤੀ ਖਣਿਜ ਘੁਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
ਜੀਰਾ ਪਾਣੀ

ਖਪਤ ਕੈਲਕੁਲੇਟਰ

ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਲਈ ਕਿੰਨਾ ਜੀਰਾ ਕਾਫ਼ੀ ਹੈ?

ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਜੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਚੁਣੋ ਅਤੇ ਮਹੀਨਾਵਾਰ ਖਪਤ ਅਨੁਸਾਰ ਸਹੀ ਪੈਕੇਟ ਜਾਣੋ।

ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਚੁਣੋ

ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਤੜਕੇ, ਦਾਲ-ਸਬਜ਼ੀ ਅਤੇ ਜੀਰਾ ਪਾਣੀ ਦੀ ਔਸਤ ਖਪਤ 'ਤੇ ਆਧਾਰਿਤ।

3–4 ਮੈਂਬਰਾਂ ਵਾਲੇ ਆਮ ਪਰਿਵਾਰ ਲਈ 500g ਪੈਕ ਸਭ ਤੋਂ ਢੁਕਵਾਂ ਹੈ।
ਵਧੀਆ ਸੁਝਾਅ

500g ਪੈਕੇਟ ਦੀ ਸਿਫ਼ਾਰਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ

500 ਗ੍ਰਾਮ / ਮਹੀਨਾਔਸਤ ਖਪਤ
₹300ਕੀਮਤ (₹60/100g)

ਸਿੱਧਾ ਬਾੜਮੇਰ ਤੋਂ ਤਾਜ਼ਾ ਪੈਕ ਮੰਗਵਾਓ। ਪਿੰਨ ਕੋਡ ਮੁਤਾਬਕ ਕੋਰੀਅਰ ਖਰਚਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਸੁਝਾਇਆ ਪੈਕ ਆਰਡਰ ਕਰੋ ↗

ਥਾਰ ਮਾਰੂਥਲ ਦੀ ਖਾਸੀਅਤ

ਬਾੜਮੇਰ ਦੇ ਜੀਰੇ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਤੇਲ ਹੋਣ ਦਾ ਕਾਰਨ

ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਬਾੜਮੇਰ ਦਾ ਖੁਸ਼ਕ ਮੌਸਮ ਜੀਰੇ ਵਿੱਚ ਕੁਦਰਤੀ ਤੇਲ (Cuminaldehyde) ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ।

3.5%–4.2%

ਉੱਚ ਕੁਦਰਤੀ ਤੇਲ

ਆਮ ਜੀਰੇ ਵਿੱਚ 1.5%–2% ਤੇਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਦਕਿ ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰੇ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਬੂਦਾਰ ਤੇਲ ਬਹੁਤ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

0% ਪਾਲਿਸ਼

ਧੁੱਪੇ ਸੁਕਾਈ ਸ਼ੁੱਧਤਾ

ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਕੈਮੀਕਲ ਪਾਲਿਸ਼ ਦੇ ਸਿਰਫ਼ ਮਾਰੂਥਲ ਦੀ ਧੁੱਪ ਵਿੱਚ ਸੁਕਾਏ ਸ਼ੁੱਧ ਦਾਣੇ।

ਖਣਿਜ ਭਰਪੂਰ

ਥਾਰ ਦੀ ਰੇਤਲੀ ਮਿੱਟੀ

ਘੱਟ ਮੀਂਹ ਕਰਕੇ ਬੂਟੇ ਦੀਆਂ ਜੜ੍ਹਾਂ ਡੂੰਘੀਆਂ ਜਾ ਕੇ ਜ਼ਮੀਨ ਵਿੱਚੋਂ ਖਣਿਜ ਖਿੱਚਦੀਆਂ ਹਨ।

ਖੇਤਾਂ ਤੋਂ ਰਸੋਈ ਤੱਕ

ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰੇ ਦਾ 4 ਪੜਾਵੀ ਸਫ਼ਰ

ਮਾਰੂਥਲੀ ਖੇਤੀ ਤੋਂ ਸੀਲਬੰਦ ਪੈਕਿੰਗ ਤੱਕ — 100% ਪਾਰਦਰਸ਼ੀ ਤਰੀਕਾ।

1

ਸਰਦੀਆਂ ਦੀ ਬਿਜਾਈ

ਮਾਰੂਥਲ ਦੀਆਂ ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਖਣਿਜ ਮਿੱਟੀ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਕੁਦਰਤੀ ਕਾਸ਼ਤ।

2

ਵਾਢੀ ਅਤੇ ਧੁੱਪੇ ਸੁਕਾਉਣਾ

ਪੂਰੀ ਪੱਕਣ 'ਤੇ ਵਾਢੀ ਕਰਕੇ ਸਾਫ਼ ਤਰਪਾਲਾਂ 'ਤੇ ਧੁੱਪੇ ਸੁਕਾਉਣਾ।

3

ਏਅਰ-ਗ੍ਰੇਡਿੰਗ ਅਤੇ ਸਫ਼ਾਈ

ਦਾਣਿਆਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਏ ਹਵਾ ਦੇ ਦਬਾਅ ਨਾਲ ਧੂੜ-ਮਿੱਟੀ ਵੱਖ ਕਰਨਾ।

4

ਏਅਰਟਾਈਟ ਪੈਕਿੰਗ

ਖੁਸ਼ਬੂ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਲਈ 250g, 500g ਅਤੇ 1kg ਦੇ ਫੂਡ-ਗ੍ਰੇਡ ਪਾਊਚਾਂ ਵਿੱਚ ਸੀਲ ਕਰਨਾ।

ਗਾਹਕਾਂ ਦੇ ਵਿਚਾਰ

ਰਸੋਈਏ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਤਜਰਬਾ

ਪੂਜਾ ਸ਼ਰਮਾਦਿੱਲੀ NCR
✓ ਤਸਦੀਕਸ਼ੁਦਾ ਗਾਹਕ
★★★★★

“ਘਿਓ ਵਿੱਚ ਤੜਕਾ ਲਾਉਂਦਿਆਂ ਹੀ ਜੋ ਮਹਿਕ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਉਹ ਬਾਜ਼ਾਰੀ ਪੈਕੇਟਾਂ ਨਾਲੋਂ ਕਿਤੇ ਬਿਹਤਰ ਹੈ। ਬਿਲਕੁਲ ਸਾਫ਼ ਦਾਣੇ!”

ਕਾਰਤਿਕ ਨਾਰਾਇਣਨਬੈਂਗਲੁਰੂ, ਕਰਨਾਟਕ
✓ ਤਸਦੀਕਸ਼ੁਦਾ ਗਾਹਕ
★★★★★

“ਮੈਂ ਰੋਜ਼ ਸਵੇਰੇ ਜੀਰਾ ਪਾਣੀ ਪੀਂਦਾ ਹਾਂ। ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰੇ ਵਿੱਚ ਕੁਦਰਤੀ ਤੇਲ ਦੀ ਤਾਜ਼ਗੀ ਸਾਫ਼ ਮਹਿਸੂਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਤੇਜ਼ ਡਿਲੀਵਰੀ!”

ਮੀਨਾ ਕੁਲਕਰਣੀਪੁਣੇ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ
✓ ਤਸਦੀਕਸ਼ੁਦਾ ਗਾਹਕ
★★★★★

“ਪਹਿਲਾਂ 500g ਮੰਗਵਾਇਆ ਸੀ, ਹੁਣ 1kg ਫੈਮਿਲੀ ਪੈਕ ਲਿਆ। ਅਸਲੀ ਰਾਜਸਥਾਨੀ ਖੁਸ਼ਬੂ ਅਤੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪੈਕਿੰਗ।”

ਡਿਲੀਵਰੀ ਸੇਵਾ

ਆਪਣੇ ਪਿੰਨ ਕੋਡ 'ਤੇ ਕੋਰੀਅਰ ਸਮਾਂ ਚੈੱਕ ਕਰੋ

ਅਸੀਂ ਬਾੜਮੇਰ ਤੋਂ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪਿੰਨ ਕੋਡਾਂ 'ਤੇ ਸਿੱਧਾ ਕੋਰੀਅਰ ਭੇਜਦੇ ਹਾਂ।

ਆਪਣਾ 6 ਅੰਕਾਂ ਦਾ ਭਾਰਤੀ ਪਿੰਨ ਕੋਡ ਦਰਜ ਕਰੋ

ਸਪੀਡ ਪੋਸਟ / ਟਰੈਕ ਕੀਤੇ ਕੋਰੀਅਰ ਰਾਹੀਂ ਅੰਦਾਜ਼ਨ ਸਮਾਂ।

📦 ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਅਤੇ ਤੇਜ਼ ਡਿਲੀਵਰੀ

  • ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ (ਪੰਜਾਬ): 2–3 ਕੰਮਕਾਜੀ ਦਿਨ
  • ਪੱਛਮੀ ਭਾਰਤ: 2–4 ਕੰਮਕਾਜੀ ਦਿਨ
  • ਦੱਖਣੀ ਤੇ ਪੂਰਬੀ ਭਾਰਤ: 4–6 ਕੰਮਕਾਜੀ ਦਿਨ

ਕੋਰੀਅਰ ਖਰਚਾ ਪਿੰਨ ਕੋਡ ਅਨੁਸਾਰ WhatsApp 'ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਸੰਭਾਲਣ ਦੇ ਨਿਯਮ

ਜੀਰੇ ਦੀ ਖੁਸ਼ਬੂ ਅਤੇ ਤੇਲ ਨੂੰ ਲੰਮਾ ਸਮਾਂ ਕਿਵੇਂ ਸੰਭਾਲੀਏ

ਸਹੀ ਸੰਭਾਲ ਨਾਲ ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ 12 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੱਕ ਬਿਲਕੁਲ ਤਾਜ਼ਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਤੇਲ ਅਤੇ ਤਾਜ਼ਗੀ ਦਾ ਪੱਧਰ (Potency Meter)

0–6 ਮਹੀਨੇ (ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਤਾਜ਼ਗੀ)100% ਤੇਲ
6–12 ਮਹੀਨੇ (ਏਅਰਟਾਈਟ ਡੱਬੇ ਵਿੱਚ)85% ਤੇਲ
12–18 ਮਹੀਨੇ (ਆਮ ਹਾਲਤ)65% ਤੇਲ

ਸੰਭਾਲ ਦੇ 3 ਮੁੱਖ ਨਿਯਮ

  • 1. ਏਅਰਟਾਈਟ ਡੱਬਾ: ਹਮੇਸ਼ਾ ਕੱਚ ਜਾਂ ਸਟੀਲ ਦੇ ਹਵਾ-ਬੰਦ ਡੱਬੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ।
  • 2. ਸੁੱਕਾ ਚਮਚ ਵਰਤੋ: ਗਿੱਲੇ ਚਮਚ ਨਾਲ ਉੱਲੀ ਲੱਗ ਸਕਦੀ ਹੈ; ਹਮੇਸ਼ਾ ਸੁੱਕਾ ਚਮਚ ਵਰਤੋ।
  • 3. ਸੇਕ ਤੋਂ ਦੂਰ: ਚੁੱਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸੇਕ ਜਾਂ ਸਿੱਧੀ ਧੁੱਪ ਤੋਂ ਦੂਰ ਸੁੱਕੀ ਥਾਂ 'ਤੇ ਰੱਖੋ।

ਸਾਡੀ ਪਛਾਣ

ਬਾੜਮੇਰ — ਭਾਰਤ ਦੀ ਜੀਰਾ ਰਾਜਧਾਨੀ

ਥਾਰ ਮਾਰੂਥਲ ਦੀ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਸਿੱਧਾ ਤੁਹਾਡੀ ਰਸੋਈ ਤੱਕ

ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ, ਬਾੜਮੇਰ (ਰਾਜਸਥਾਨ) ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹੈ। ਸਾਡਾ ਇਲਾਕਾ ਜੀਰੇ ਦੀ ਫ਼ਸਲ ਲਈ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ।

ਅਸੀਂ ਸਿੱਧਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੋਂ ਦਾਣੇ ਚੁਣ ਕੇ 250g, 500g ਅਤੇ 1kg ਦੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਪੈਕਟਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦੇ ਹਾਂ।

344001ਬਾੜਮੇਰ ਪਿੰਨ ਕੋਡ
100%ਸਾਬਤ ਜੀਰਾ
0%ਕੈਮੀਕਲ ਪਾਲਿਸ਼
ਬਾੜਮੇਰ ਵਿੱਚ ਜੀਰੇ ਦੀ ਵਾਢੀ
🛡️

FSSAI ਫੂਡ ਸੇਫ਼ਟੀ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਗਾਰੰਟੀ

ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰਾ ਭਾਰਤੀ ਖੁਰਾਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਮਿਆਰ ਅਥਾਰਟੀ (FSSAI) ਅਧੀਨ ਰਜਿਸਟਰਡ ਹੈ।

ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੰਬਰ: 22226007001690

ਅਸੀਂ 100% ਕੁਦਰਤੀ ਸਾਬਤ ਜੀਰਾ ਪਾਰਦਰਸ਼ੀ ਭਾਅ (₹60/100g) 'ਤੇ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਹਾਂ।

ਅਕਸਰ ਪੁੱਛੇ ਜਾਂਦੇ ਸਵਾਲ

ਆਰਡਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਣਕਾਰੀ

ਬਾੜਮੇਰ ਜੀਰੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕੀ ਹੈ?+

250 ਗ੍ਰਾਮ ₹150, 500 ਗ੍ਰਾਮ ₹300 ਅਤੇ 1 ਕਿਲੋ ₹600। ਇਕਸਾਰ ਭਾਅ ₹60 ਪ੍ਰਤੀ 100 ਗ੍ਰਾਮ ਹੈ। ਕੋਰੀਅਰ ਖਰਚਾ ਵੱਖਰਾ ਹੈ।

ਕੀ ਇਹ ਸਾਬਤ ਜੀਰਾ ਹੈ ਜਾਂ ਪਾਊਡਰ?+

ਸਾਡੇ ਸਾਰੇ ਪੈਕੇਟਾਂ ਵਿੱਚ 100% ਸ਼ੁੱਧ ਸਾਬਤ ਜੀਰਾ ਦਾਣੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਕੋਈ ਪਾਊਡਰ ਜਾਂ ਮਿਲਾਵਟ ਨਹੀਂ।

ਆਰਡਰ ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ?+

ਪੈਕੇਟ ਚੁਣੋ ਅਤੇ 'WhatsApp 'ਤੇ ਆਰਡਰ ਕਰੋ' ਦਬਾਓ। WhatsApp 'ਤੇ (+91 98287 52934) ਕੋਰੀਅਰ ਖਰਚੇ ਸਮੇਤ ਕੁੱਲ ਬਿੱਲ ਦੱਸਾਂਗੇ।

ਕੀ ਇਹ ਆਰਗੈਨਿਕ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਹੈ?+

ਸਾਡਾ ਜੀਰਾ ਕੁਦਰਤੀ ਅਤੇ ਬਿਨਾਂ ਪਾਲਿਸ਼ ਦਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰੀ ਆਰਗੈਨਿਕ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਨਾ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਕੁਦਰਤੀ ਸਾਬਤ ਜੀਰਾ ਕਹਿ ਕੇ ਵੇਚਦੇ ਹਾਂ।

ਡਿਲੀਵਰੀ ਵਿੱਚ ਕਿੰਨੇ ਦਿਨ ਲੱਗਦੇ ਹਨ?+

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ 2–3 ਦਿਨ ਅਤੇ ਬਾਕੀ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿੱਚ 3–6 ਦਿਨ ਲੱਗਦੇ ਹਨ।

ਨਵੀਂ ਫ਼ਸਲ ਦੇ ਅਲਰਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ

ਬਾੜਮੇਰ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਵਾਢੀ ਅਤੇ ਖਾਸ ਬੈਚ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ WhatsApp ਜਾਂ ਈਮੇਲ 'ਤੇ ਸਿੱਧੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ।

₹300500g ਪੈਕੇਟ (₹60/100g)
WhatsApp ਆਰਡਰ

ਤੁਹਾਡਾ ਝੋਲਾ 0