✨ શુદ્ધ બાડમેર જીરું · થાર રણનો અસલી પાક · સમગ્ર ભારતમાં WhatsApp કુરિયર
બાડમેર જીરું લોગોBARMERJ E E R A
★★★★★4.9 / 5· 1,420+ રસોઈ ઓર્ડર્સ

ઓરિજિનલ બાડમેર આખું જીરું (Cumin Seeds)

પશ્ચિમ રાજસ્થાનના બાડમેરની ખનિજયુક્ત સૂકી જમીનમાંથી સીધું પ્રાપ્ત. ઉત્કૃષ્ટ કુદરતી તેલ, ગરમ ઘીમાં જોરદાર વઘાર અને 100% ભેળસેળ રહિત દાણા.

₹300₹36017% બચત(₹60 પ્રતિ 100 ગ્રામ)
પેકેટ સાઇઝ પસંદ કરો:ખેતરથી સીધું વર્ગીકૃત
250 ગ્રામ₹150
સૌથી લોકપ્રિય500 ગ્રામ₹300
શ્રેષ્ઠ બચત1 કિલો₹600
⚡24 કલાકમાં રવાના
📦સીલબંધ પાઉચ
🛡️FSSAI #22226007001690
✓
100% સિંગલ ઓરિજિનબાડમેર રણનો અસલી પાક
₹
સીધો ₹60/100g ભાવએક સમાન પારદર્શક કિંમત
📦
તાજગી સીલબંધભેજ-મુક્ત મલ્ટીલેયર પાઉચ
💬
ઓલ ઇન્ડિયા કુરિયરWhatsApp ટ્રેકિંગ સપોર્ટ

ગુણવત્તા સરખામણી

બાડમેર જીરું વિરુદ્ધ સામાન્ય બજારનું જીરું

ગુણવત્તા🌾 અસલી બાડમેર જીરું🏪 સામાન્ય બજારનું જીરું
કુદરતી તેલ (Volatile Oil)વધુ (3.5%–4.2%) · તીવ્ર સુગંધઓછું (<2%) · સામાન્ય સ્વાદ
પાકનું મૂળ (Origin)100% બાડમેર, રાજસ્થાનમિક્સ / અજ્ઞાત મંડીઓ
સફાઈ અને પ્રોસેસિંગતડકામાં સૂકવેલું & એર-ક્લીન્ડ (0% પોલિશ)કેમિકલ પોલિશ કે સલ્ફર
વઘારમાં સુગંધ રિલીઝગરમ ઘીમાં તરત જ તતડે અને સુગંધ ફેલાવેઓછી સુગંધ, જલ્દી બળી જાય
પેકેજિંગ ગુણવત્તાફૂડ-ગ્રેડ સીલબંધ પાઉચખુલ્લી કે પાતળી પ્લાસ્ટિક થેલી

પેકેટ મુજબ ખરીદી

તમારી રસોઈ માટે શુદ્ધ બાડમેર જીરું

બધા પેકેટ જુઓ

થાર રણનું અસલી આખું જીરું 3 અનુકૂળ પેકેટ સાઇઝમાં ઉપલબ્ધ. દરેક પેકેટનો મૂળ ભાવ ₹60 પ્રતિ 100 ગ્રામ છે.

17% છૂટબાડમેર જીરું 250g પેકેટ
★★★★★ 4.9
250g પેક

બાડમેર આખું જીરું (250g)

નાની રસોઈ અને દૈનિક તાજા વઘાર માટે ઉત્તમ ટ્રાયલ પેક.

  • ✓ 100% બાડમેર ઓરિજિન
  • ✓ ઉચ્ચ કુદરતી તેલ (3.5%+)
  • ✓ એરટાઈટ ભેજ-મુક્ત સીલ
₹150₹180₹30 બચત₹60/100g · કુરિયર અલગ
ઓર્ડર
17% છૂટબાડમેર જીરું 1kg પેકેટ
★★★★★ 5.0
1kg વેલ્યુ પેક

બાડમેર આખું જીરું (1kg)

ઘરેલું વપરાશ માટે શ્રેષ્ઠ મહત્તમ બચત પેક.

  • ✓ 100% બાડમેર ઓરિજિન
  • ✓ મહત્તમ બચત
  • ✓ એરટાઈટ ભેજ-મુક્ત સીલ
₹600₹720₹120 બચત₹60/100g · કુરિયર અલગ
ઓર્ડર

રસોઈ કળા

બાડમેર જીરુંથી બનાવો સ્વાદિષ્ટ વાનગીઓ

ગરમ ઘીમાં વઘાર, શાહી જીરા રાઇસ, શેકેલું જીરું રાયતું અને સવારનું ડિટોક્સ જીરા વોટર.

અસલી દેશી ઘી વઘાર

બાડમેર જીરાના દાણામાં કુદરતી તેલ વધુ હોવાથી ગરમ ઘીમાં તરત જ તતડીને અનોખી સુગંધ આપે છે.

⏱️ સમય: 3 મિનિટ🔥 તાપમાન: મધ્યમ (170°C)🧈 બેઝ: દેશી ઘી
  • પગલું 1: વઘારિયામાં 2 ચમચી દેશી ઘી ગરમ કરો.
  • પગલું 2: 1 ચમચી બાડમેર જીરું ઉમેરો અને 5–7 સેકન્ડ તતડવા દો.
  • પગલું 3: લસણ, સૂકું લાલ મરચું અને હિંગ ઉમેરી તરત દાળમાં વઘાર નાખો.
💡 શેફ ટિપ: જીરું બળી ન જાય તે માટે ઘી વધુ પડતું ગરમ ન કરવું.
વઘાર માટે જીરું

શાહી જીરા રાઇસ

લાંબા બાસમતી ચોખામાં બાડમેર જીરું અને તજ-લવિંગનો સ્વાદિષ્ટ સુગંધિત મેળ.

⏱️ સમય: 15 મિનિટ🌾 ચોખા: બાસમતી✨ સુગંધ: શાહી
  • પગલું 1: 1 ચમચી ઘીમાં 1.5 ચમચી બાડમેર જીરું અને ખડા મસાલા સાંતળો.
  • પગલું 2: પલાળેલા બાસમતી ચોખા ઉમેરી 1 મિનિટ ઘીમાં હળવેથી સાંતળો.
  • પગલું 3: ઉકળતું પાણી ઉમેરી 12 મિનિટ ધીમા તાપે ઢાંકીને રાંધો.
💡 શેફ ટિપ: ઘીમાં સાંતળેલા જીરાથી ભાતનો દાણેદાણો છૂટો અને સુગંધી બને છે.
જીરા રાઇસ

શેકેલું જીરું પાઉડર (રાયતું & છાશ)

તાજું શેકેલું જીરું રાયતા, દહીંવડા અને છાશના સ્વાદને બમણો કરી દે છે.

⏱️ શેકવું: 4 મિનિટ🍳 તવી: લોખંડની તવી🧂 સ્વાદ: સોડમયુક્ત
  • પગલું 1: લોખંડની તવી પર 4 ચમચી બાડમેર જીરું ધીમા તાપે મૂકો.
  • પગલું 2: 3–4 મિનિટ સુધી સોનેરી-બદામી થાય ત્યાં સુધી શેકો.
  • પગલું 3: ઠંડુ થાય એટલે ખાંડણી-દસ્તામાં અધકચરું વાટી લો.
💡 શેફ ટિપ: તાજા શેકેલા જીરાની સુગંધ તૈયાર બજારના પાઉડર કરતાં 5 ગણી વધારે હોય છે.
શેકેલું જીરું

સવારનું જીરા ડિટોક્સ પાણી

પાચનતંત્ર અને તાજગી માટે ઉત્તમ આયુર્વેદિક પીણું.

⏱️ પલાળવું: આખી રાત (8 કલાક)🍵 સ્વાદ: હળવો અને કુદરતી💧 100% શુદ્ધ
  • પગલું 1: 1 ગ્લાસ પાણીમાં 1 ચમચી બાડમેર જીરું આખી રાત પલાળો.
  • પગલું 2: સવારે 3–4 મિનિટ ઉકાળો જ્યાં સુધી પાણી સોનેરી ન બને.
  • પગલું 3: ગાળીને નવશેકું ખાલી પેટે પીવો.
💡 શેફ ટિપ: પોલિશ વગરનું જીરું હોવાથી પાણીમાં કુદરતી ખનિજો સંપૂર્ણ રીતે ઉતરે છે.
જીરા પાણી

વપરાશ કેલ્ક્યુલેટર

તમારી રસોઈ માટે કેટલું જીરું જરૂરી છે?

તમારા પરિવારનું કદ પસંદ કરો અને માસિક વપરાશ મુજબ યોગ્ય પેકેટ જાણો.

સભ્યોની સંખ્યા પસંદ કરો

દૈનિક વઘાર, રસોઈ અને જીરા પાણીના સામાન્ય વપરાશના આધારે.

3–4 સભ્યોના પરિવાર માટે 500g પેક સૌથી ઉત્તમ છે.
શ્રેષ્ઠ પસંદગી

500g પેકેટ ભલામણ કરેલ

500 ગ્રામ / મહિનોસરેરાશ વપરાશ
₹300કિંમત (₹60/100g)

સીધા બાડમેરથી તાજું પેક મંગાવો. પિન કોડ અનુસાર કુરિયર ચાર્જ જણાવાશે.

ભલામણ કરેલ પેક ઓર્ડર કરો ↗

થાર રણની વિશેષતા

બાડમેરના જીરામાં વધુ સુગંધિત તેલ શા માટે હોય છે?

કૃષિ વિજ્ઞાનીઓના મતે બાડમેરનું સૂકું હવામાન જીરામાં કુદરતી ક્યુમિનાલ્ડીહાઈડ ઓઈલ વધારે છે.

3.5%–4.2%

ઉચ્ચ કુદરતી તેલ

સામાન્ય જીરામાં 1.5%–2% તેલ હોય છે, જ્યારે બાડમેર જીરામાં સુગંધિત તેલનું પ્રમાણ ઘણું વધારે હોય છે.

0% પોલિશ

કુદરતી તડકામાં સૂકવેલું

કોઈપણ રાસાયણિક પોલિશ વગર માત્ર રણના કુદરતી તડકામાં સૂકવેલું શુદ્ધ જીરું.

ખનિજયુક્ત

થારની રેતાળ ગોરાડુ જમીન

ઓછો વરસાદ અને ખનિજયુક્ત જમીનને કારણે જીરાનો છોડ ઊંડેથી પોષક તત્વો મેળવે છે.

ખેતરથી રસોઈ સુધી

બાડમેર જીરાની 4-તબક્કાની સફર

ખેતીથી લઈને સીલબંધ પેકિંગ સુધી — 100% સ્વચ્છ અને પારદર્શક પદ્ધતિ.

1

શિયાળુ વાવણી

રણની શિયાળાની ઋતુમાં ખનિજયુક્ત જમીનમાં કુદરતી રીતે વાવણી.

2

કાપણી અને તડકામાં સૂકવણી

યોગ્ય પાક થયા પછી કાપણી અને સ્વચ્છ તાડપત્રી પર તડકામાં સૂકવણી.

3

એર-ગ્રેડિંગ અને સફાઈ

દાણાને નુકસાન પહોંચાડ્યા વગર હવાથી ધૂળ-કાંકરી દૂર કરવી.

4

સીલબંધ પેકિંગ

કુદરતી સુગંધ જાળવવા માટે ફૂડ-ગ્રેડ એરટાઇટ પાઉચમાં પેકિંગ.

ગ્રાહક સમીક્ષા

રસોઈના શોખીનો અને ગૃહિણીઓનો અભિપ્રાય

પૂજા શર્માદિલ્હી NCR
✓ પ્રમાણિત ગ્રાહક
★★★★★

“દાળના વઘારમાં જીરું નાખતાં જ જે સુગંધ આવે છે તે બજારના જીરા કરતાં અનેક ગણી સારી છે. એકદમ ચોખ્ખા દાણા!”

કાર્તિક નારાયણનબેંગલુરુ, કર્ણાટક
✓ પ્રમાણિત ગ્રાહક
★★★★★

“હું રોજ સવારે જીરા પાણી પીઉં છું. બાડમેર જીરામાં કુદરતી તેલની તાજગી સ્પષ્ટ અનુભવાય છે. ઝડપી ડિલિવરી!”

મીના કુલકર્ણીપુણે, મહારાષ્ટ્ર
✓ પ્રમાણિત ગ્રાહક
★★★★★

“પહેલા 500 ગ્રામ મંગાવેલું, હવે 1 કિલો ફેમિલી પેક લીધું. અસલી રાજસ્થાની સુગંધ અને ઉત્તમ પેકિંગ.”

ડિલિવરી સેવા

તમારા પિન કોડ પર કુરિયર સમય ચકાસો

અમે બાડમેરથી સમગ્ર ભારતમાં તમામ પિન કોડ પર સીધું કુરિયર મોકલીએ છીએ.

તમારો 6-અંકનો ભારતીય પિન કોડ દાખલ કરો

સ્પીડ પોસ્ટ / ટ્રેકિંગ કુરિયર દ્વારા અંદાજિત સમય.

📦 સુરક્ષિત અને ઝડપી ડિલિવરી

  • પશ્ચિમ ભારત (ગુજરાત): 2–3 કાર્યકારી દિવસ
  • ઉત્તર ભારત: 2–4 કાર્યકારી દિવસ
  • દક્ષિણ અને પૂર્વ ભારત: 4–6 કાર્યકારી દિવસ

કુરિયર ચાર્જ પિન કોડ મુજબ WhatsApp પર જણાવાશે.

તાજગી અને સંગ્રહ

જીરાની સુગંધ અને તેલ લાંબો સમય સાચવવાની રીત

યોગ્ય સંગ્રહથી બાડમેર જીરાની તાજગી 12 મહિના સુધી અકબંધ રહે છે.

તેલ અને તાજગી સ્તર (Potency Meter)

0–6 મહિના (સર્વોત્તમ તાજગી)100% તેલ
6–12 મહિના (સીલબંધ બરણીમાં)85% તેલ
12–18 મહિના (સામાન્ય સ્થિતિ)65% તેલ

સંગ્રહ માટેના 3 નિયમો

  • 1. એરટાઇટ બરણી: હંમેશા કાચની અથવા સ્ટીલની હવાચુસ્ત બરણીમાં જ રાખો.
  • 2. સૂકી ચમચી વાપરો: ભીની ચમચીથી ભેજ લાગી શકે છે; હંમેશા સૂકી ચમચી વાપરો.
  • 3. ગરમી અને તડકાથી દૂર: ગેસના ચૂલા કે સીધા તડકાથી દૂર સૂકી જગ્યાએ મૂકો.

અમારી ઓળખ

બાડમેર — ભારતનું જીરું કેન્દ્ર

થાર રણની ધરતીમાંથી સીધું તમારા ઘર સુધી

બાડમેર જીરું, બાડમેર (રાજસ્થાન) માં આવેલું છે. અમારો વિસ્તાર જીરાના પાક માટે વિશ્વમાં સૌથી અનુકૂળ માનવામાં આવે છે.

અમે સીધા ખેડૂતો પાસેથી ગ્રેડિંગ કરીને 250g, 500g અને 1kg ના સુરક્ષિત પેકેટ તમારા સુધી પહોંચાડીએ છીએ.

344001બાડમેર પિન કોડ
100%આખું જીરું
0%કેમિકલ પોલિશ
બાડમેરમાં જીરા કાપણી
🛡️

FSSAI નોંધણી અને ગુણવત્તા ગેરંટી

બાડમેર જીરું ફૂડ સેફ્ટી એન્ડ સ્ટાન્ડર્ડ્સ ઓથોરિટી ઓફ ઇન્ડિયા (FSSAI) હેઠળ નોંધાયેલ છે.

નોંધણી નંબર: 22226007001690

અમે 100% કુદરતી આખું જીરું પારદર્શક ભાવે (₹60/100g) ઉપલબ્ધ કરાવીએ છીએ.

વારંવાર પૂછાતા પ્રશ્નો

ખરીદી પહેલાં જાણવા જેવી બાબતો

બાડમેર જીરાની કિંમત શું છે?+

250 ગ્રામ ₹150, 500 ગ્રામ ₹300 અને 1 કિલો ₹600. દરેક સાઇઝમાં ભાવ ₹60 પ્રતિ 100 ગ્રામ છે. કુરિયર ચાર્જ અલગ છે.

આ આખું જીરું છે કે પાઉડર?+

અમારા દરેક પેકેટમાં 100% શુદ્ધ આખું જીરું હોય છે, પાઉડર કે મસાલા મિશ્રણ નથી.

ઓર્ડર કેવી રીતે કરવો?+

પેકેટ સાઇઝ પસંદ કરી 'WhatsApp પર ઓર્ડર કરો' દબાવો. અમે WhatsApp (+91 98287 52934) પર કુરિયર ચાર્જ સાથે કુલ રકમની પુષ્ટિ કરીશું.

શું આ ઓર્ગેનિક સર્ટિફાઇડ છે?+

અમારું જીરું કુદરતી અને પોલિશ વગરનું છે. સરકારી ઓર્ગેનિક સર્ટિફિકેશન નથી, તેથી અમે તેને કુદરતી આખું જીરું તરીકે જ વેચીએ છીએ.

ડિલિવરીમાં કેટલો સમય લાગે?+

ગુજરાતમાં 2–3 દિવસ અને ભારતના અન્ય રાજ્યોમાં 3–6 દિવસ લાગે છે.

નવા પાકની તાજગીના એલર્ટ મેળવો

બાડમેરમાં નવી કાપણી અને ખાસ બેચની ઉપલબ્ધતા વિશે WhatsApp કે ઈમેઇલ પર જાણકારી મેળવો.

₹300500g પેકેટ (₹60/100g)

તમારી થેલી 0